Bài 23. Từ thông. Cảm ứng điện từ

NT

Một khung dây hình vuông có cạnh a=5cm gồm 500 vòng dây đặt trong từ trường đều có cảm ứng từ 0,25T, sao cho mặt phẳng khung hợp với các đường sức từ một góc 30 độ a. tính từ thông gởi qua khung dây b. cho cảm ứng từ tăng đều đến 0,45T trong khoảng thời gian 0,05s. Tính độ lớn suất điện động cảm ứng

H24
15 tháng 5 2022 lúc 12:49

\(\Phi=BScos\alpha=0,25.25cos30=\dfrac{25\sqrt{3}}{8}\\ e_e=-\dfrac{\Delta\Phi}{\Delta t}=-\dfrac{0,2}{0,05}=-4\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
LH
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
PQ
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
KM
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết