Bài 23. Động lượng. Định luật bảo toàn động lượng

TB

Một hòn đá có khối lượng 5 kg, bay với vận tốc 72km/h. Động lượng của hòn đá là:

DA
25 tháng 3 2019 lúc 12:26

tự học đi

Bình luận (0)
MV
25 tháng 3 2019 lúc 12:26
https://i.imgur.com/KEeKhH7.png
Bình luận (0)
TD
12 tháng 1 2020 lúc 21:26

\(v = \)\(72 km/h \)\(= 20 m/s\)

\(\Rightarrow p=mv=5.20=100\) (\(kg.m/s\) )

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
HH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
IY
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
AH
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết