Bài 2. Vận tốc

TN

Một học sinh đi từ trường về nhà mất 20 phút. Đoạn đường từ trường về nhà dài 1200m. Vận tốc của học sinh đó là bao nhiêu km/h

H24
12 tháng 10 2021 lúc 22:10

\(20p=\dfrac{1}{3}h;1200m=1,2km\)

Vận tốc của học sinh đó là:

\(v=s:t=1,2:\dfrac{1}{3}=3,6\)km/h

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
1A
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
MP
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết
JH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
CH
Xem chi tiết