Chương I- Điện tích. Điện trường

HL

một electron bay vào khoảng không gian giữa 2 bản kim loại điện tích trái dấu với vận tốc là v=2,5.10^7 m/s theo hướng hợp với bản tích điện dương 1 góc = 15 độ, sát bản dương. Độ dài mỗi bản l = 5 cm, khoảng cách giữa 2 bản d = 1 cm. Tính hiệu điện thế giữa 2 bản, biết rằng khi ra khỏi điện trường giữa 2 bản tụ, electron chuyển động theo hướng song song với hai bản, sát bản âm


Các câu hỏi tương tự
TA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
ST
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
QD
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết