Chương V- Cảm ứng điện từ

NC

Một dây dẫn thẳng dài vô hạn có dòng điện với cường độ I = 6t ^3 chạy qua,
được đặt song song với cạnh AB của khung dây hình chữ nhật ABCD có
điện trở R = 10 Ω như hình vẽ. Biết AB = 10 cm, BC = 20 cm và cạnh AB
cách dây dẫn một khoảng d = 10 cm. Xác định chiều và cường độ dòng điện
cảm ứng xuất hiện trong khung ABCD tại thời điểm t = 2 s.


Các câu hỏi tương tự
TC
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
VL
Xem chi tiết
L2
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết