Chương V- Cảm ứng điện từ

H24

Một khung dây kín phẳng hình vuông ABCD có cạnh a=10 cm gồm N =250 vòng . Khung chuyển động thẳng đều tiến lại khoảng không gian trong đó có từ trường . Trong khi chuyển động cạnh AB và AC luôn nằm trên 2 đg thẳng song song như hình vẽ . a , tính cường độ dòng điện chạy tr khung tr khoảng tg từ cạnh CB của khung bắt đầu gặp từ trường đến khi khung vừa vặn nằm hẳn tr từ trường

b , chỉ rõ chiều và cường độ dòng điện trong khung .Bieest điện trở của khung là 3 ôm . Vận tốc khung dây v =1,5m/s và cảm ứng từ của từ trg B= 0.005T

MM
17 tháng 2 2019 lúc 9:03

thời gian từ thông biến thiên là :

\(\Delta t=\dfrac{S}{v}=\dfrac{0,1}{1,5}\)

diện tích từ thông xuyên qua tăng từ 0--- > 0,1.0,1=0,01
\(e_c=\dfrac{NB\Delta S}{\Delta t}=...\)

\(I=\dfrac{e}{R}=...\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TC
Xem chi tiết
L2
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
VK
Xem chi tiết
XX
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết