Chương I- Cơ học

NT

một đầu tàu kéo một đoàn tàu chuyển động từ ga A đến ga B trong 15 phút với vận tốc 40 km/h ,tại ga B đoàn tàu mắc thêm toa và sau đó chuyển động đến ga C vận tốc nhỏ hơn trước 10km/h. thời gian từ B đến C là 30 phút
a tính vận tốc trung bình của đầu tàu trên cả quãng đường từ ga A đến ga C.
b.Tính công của đoàn tàu đã sinh ra Biết lực kéo của đầu tàu không đổi là 5000N

KN
5 tháng 12 2019 lúc 7:45

15 phút = 0,25h

30 phút = 0,5h

Quãng đường AB :

s = v.t = 40.0,25 =10(km)

Tốc độ trên quãng đường BC :

40 - 10 = 30(km/h)

Quãng đường BC :

s=v.t = 30.0,5 = 15(km)

a) Tốc độ trung bình quãng đường AC là :

vtb=\(\frac{s_1+s_2}{t_1+t_2}\)= \(\frac{10+15}{0,25+0,5}\)= 33,3 (km/h)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
NQ
Xem chi tiết
PK
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
0D
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết