Chương I- Cơ học

NH

Một đầu tàu kéo một đoàn tàu chuyển động từ ga A đánh ra B trong 15 phút với vận tốc 30km/h. Tại ga B đoàn tàu được mắc thêm toa và do đó chuyển động đều từ ga B đến ga C với vận tốc nhỏ hơn trước 10km/h. Thời gian đi từ ga B đến ga C là 15 phút tính công của Đầu tàu đã sinh ra biết rằng lực kéo của đầu tàu không đổi là 40000N

HA
14 tháng 3 2020 lúc 18:36
Quãng đường đi từ ga A tới ga B là:

S1 = v1.t1 = 30.1/4 = 7,5 km

Quãng đường đi từ ga B tới ga C là:

S2 = v2.t2 = 20.1/2 = 10 km

Quãng đường đi từ ga A tới ga C là:

S = S1 + S2 = 17,5km = 17500 m

Công của đầu tàu đã sinh ra là:

A = F.S = 40000.17500 = 700000000 J

Bình luận (1)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
PK
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
0D
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết