Chương I- Cơ học

LL

Một cần trục nâng 1 vật nặng khối lượng 600kg lên độ cao 4,5m trong thời gian 12s tính công suất của cần trục

DQ
5 tháng 5 2021 lúc 10:32

Trọng lượng của vật là:

\(P=10m=6000\) (N)

Công của cần trục là:

\(A=P.h=6000.4,5=27000\) (J)

Công suất của cần trục là:

\(p=\dfrac{A}{t}=\dfrac{27000}{12}=2250\) (W)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
XN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
GN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
YL
Xem chi tiết