Chương III- Dòng điện trong các môi trường

NN

Mọi người ơi giúp mình với, mình cảm ơn ạ

TK
16 tháng 12 2021 lúc 8:47

MCD:R2//R1

\(R=\dfrac{R_1\cdot R_2}{R_1+R_2}=\dfrac{18\cdot12}{18+12}=7,2\left(\Omega\right)\)

\(I=\dfrac{E}{R+r}=\dfrac{12}{7,2+0,8}=1,5\left(A\right)\)

\(U_2=U_1=U=R\cdot I=7,2\cdot1,5=10,8\left(V\right)\)

\(I_2=\dfrac{U_2}{R_2}=\dfrac{10,8}{12}=0,9\left(A\right)\)

Đổi 16 phút 5s=965 s

\(m=\dfrac{1}{F}\cdot\dfrac{A}{n}\cdot I_2\cdot t=\dfrac{1}{96500}\cdot\dfrac{108}{1}\cdot0,9\cdot965=0,972\left(kg\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
1L
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
CL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết