Chương II- Dòng điện không đổi

TG

Mạch điện gồm điện trở R=2 mắc thành mạch điện kín với nguồn E=3V r=1 ôm thì công suất tiêu thụ ở mạch ngoài R là

 

HT
26 tháng 10 2016 lúc 9:58

Áp dụng định luật ôm với toàn mạch ta có cường độ dòng điện trong mạch là: \(I=\dfrac{E}{R+r}=1A\)

Công suất tiêu thụ mạch ngoài: \(P=I^2.R=1^2.2=2W\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
ST
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
SB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết