Bài 18: Mol

NN
Khối lượng mol của hợp chất KCl, MgO,Ba(OH)2, Pb(NO3)2 là bao nhiêu? Mọi người giúp mik với chiêu nay mik thi rồi
H24
4 tháng 1 2021 lúc 12:38

\(M_{KCl} = 39 + 35,5 = 74,5(đvC)\\ M_{MgO} = 24 + 16 = 40(đvC)\\ M_{Ba(OH)_2} = 137 + (16 + 1).2 = 171(đvC)\\ M_{Pb(NO_3)_2} = 207 + (14 + 16.3).2 = 331(đvC)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
MV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết