CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

NK

Khối lượng của: 0,25 mol ZnSO4; 0,2 mol AlCl3; 0,3 mol Cu; 0,15 mol Ca(OH)2; 0,35 mol Fe2(SO4)3

IH
8 tháng 12 2019 lúc 21:29

Bài làm

* \(m_{ZnSO4}=n.M=0,25.\left(65+32+16.4\right)=0,25.161=40,25\left(g\right)\)

* \(m_{AlCl3}=n.M=0,2.\left(27+35,5.3\right)=0,2.133,5=26,7\left(g\right)\)

* \(m_{Cu}=n.M=0,3.64=19,2\left(g\right)\)

* \(m_{Ca\left(OH\right)2}=n.M=0,15.\left[40+\left(16+1\right).2\right]=0,15.74=11,1\left(g\right)\)

* \(m_{Fe2\left(SO4\right)3}=n.M=0,35.\left[56+\left(32+16.4\right).3\right]=0,35.344=120,4\left(g\right)\)

# Học tốt #

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
VV
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BO
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
VK
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết