Bài 42: Nồng độ dung dịch

MR

khối lượng chất tan có trong 100ml dung dịch HCL 2M

LD
30 tháng 8 2019 lúc 21:02

Ta có

n\(_{HCl}=0,2.2=0,4\left(mol\right)\)

m\(_{ct}=0,4.36,5=14,6\left(g\right)\)

Chúc bạn học tốt

Bình luận (3)
LD
30 tháng 8 2019 lúc 21:18

Ta có

n\(_{HCl}=0,1.2=0,2\left(mol\right)\)

Câu dưới mk làm sai mk lm lại nha

Sr nhiều

Bình luận (1)
BT
30 tháng 8 2019 lúc 21:36

nHCl= 2.0,1 = 0,2

=> m ct= 0,2. 36,5=7,3

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NL
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
VG
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết