Bài 18: Mol

BL

hợp chất B có tỉ khối so với không khí là 1,517.cho biết 5,6 lít khí B ở đktc có khối lượng là bao nhiêu?

HD
2 tháng 12 2016 lúc 21:07

nB = 5,6 / 22,4 = 0,25 mol

Do hợp chất B có tỉ khối so với không khí là 1,517

=> MB= 1,517 x 29 = 44 (g/mol)

=> mB = 0,25 x 44 = 11 gam

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
TS
Xem chi tiết
MV
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết