Bài 22: Tính theo phương trình hóa học

ND
Hỗn hợp X gồm 7 gam khí nitơ và 8 gam khí oxi. Thể tích của hỗn hợp X (đktc) là
MN
27 tháng 2 2021 lúc 11:02

\(\)\(n_{N_2}=\dfrac{7}{28}=0.25\left(mol\right)\)

\(n_{O_2}=\dfrac{8}{32}=0.25\left(mol\right)\)

\(V_X=\left(0.25+0.25\right)\cdot22.4=11.2\left(l\right)\)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết