Bài 18: Mol

CT

hỗn hợp C gồm Cl2 và CO2 (đktc) có V là 11,2 lít trong đó khối lượng CO2 gấp 2,5 lần Cl2 .tính khối lượng mỗi chất

NN
1 tháng 3 2017 lúc 20:50

VCO2=11,2 (l)

===> nco2 =11,2 / 22,4 = 0,5 (mol)

===> mco2=0,5. 18 =9 (g)

===>mCL2= 9:2,5=3,6 (g) ( do co2 gấp 2,5 lần CL2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TS
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết