Bài 1. Thành phần nguyên tử

NT

Hỗn hợp A chứa Fe, FeO , Fe3O4 , Fe2O3 ( có tỉ lệ mol tương ứng là 1:2:3:4) .Số mol của FeO và Fe2O3 có trong 30,72g A lần lượt là

MN
4 tháng 8 2019 lúc 23:02

Đặt :

nFe = x mol

nFeO = 2x mol

nFe3O4 = 3x mol

nFe2O3 = 4x mol

mhh= 56x + 144x + 696x + 640x = 30.72

=> x = 0.02

nFeO = 0.04 mol

nFe2O3 = 0.08 mol

Bình luận (0)
KH
18 tháng 6 2019 lúc 11:49

Hỏi đáp Hóa học

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
NB
Xem chi tiết