Bài 10. Lực đẩy Ác-si-mét

HT

Giúp mình câu 11nhanh đc ko ạ, giải chi tiết giùm mình luôn ạ

TC
21 tháng 12 2022 lúc 21:22

Thể tích của vật là 

`V_v = V_2-V_1 =175-130=45cm^3=4,5*10^(-5)m^3`

Do vật chìm hoàn toàn trong nước nên

Lực đẩy Ác si met t/d lên vật là

`F_A = V_v * d_n =4,5*10^(-5) *10000 =0,45(N)`

khối lg của vật ngoài ko khí là

`m=P/10=(P_n +F_A )/10= (4,2+0,45)/10 =0,465(kg)`

khối lg riêng vật là

`D=m/V_v = (0,465)/(4,5*10^(-5))=~~ 10333,3(kg//m^3)`

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
PU
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
AX
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết