CHƯƠNG I: CHẤT - NGUYÊN TỬ - PHÂN TỬ

CD

Giúp em với, giải chi tiết hộ ạ.

BT
19 tháng 4 2020 lúc 17:26

1. C

2. Vì xăng dầu nhẹ hơn nước, nên khi xăng dầu cháy nếu ta dập bằng nước thì nó sẽ lan tỏa nổi trên mặt nước khiến đám cháy còn lan rộng lớn và khó dập tắt hơn.

3.

Đổi 0,5 m3 = 0,5.1000 = 500 dm3 = 500 (lít)

a. Trong một ngày đêm người lớn tuổi cần một lượng không khí là :

500.24=12000 (lít).

b.

Do thể tích oxi chiếm 21% thể tích không khí nên thể tích oxi mỗi người trong một ngày đêm cần trung bình là:

12000.21/100=2520 lít

Do cơ thể giữ lại 1/3 lượng oxi trong không khí nên thể tích oxi cơ thể mỗi người giữ lại trong một ngày đêm là

1/3.2520=840 lít

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CD
Xem chi tiết
UT
Xem chi tiết
QN
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
8T
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
8T
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết