Bài 10. Lực đẩy Ác-si-mét

NA

Giải giúp em bài này với ạ!Bài tập Vật lý

SN
29 tháng 11 2016 lúc 20:31

Tóm tắt:

P=12.5

\(P_1=8N\)

\(d_{nc}=10000\)N/\(m^3\)

\(F_A=?N\)

\(V=???m^3\)

\(d_v=????\)N/\(m^3\)

Giải:

Lực đấy Acsimet tác dụng lên vật khi vật nhúng vào nước là:

\(F_A=P-P_1=12,5-8=4.5N\)

Thể tích của vật:

\(F_A=d_{nc}\cdot V\Rightarrow V=\frac{F_A}{d_{nc}}=\frac{4,5}{10000}=0,00045m^3\)

Khối lượng riêng của chất làm vật:

\(D_v=\frac{m}{V}=\frac{10\cdot P}{0,00045}=\frac{125}{0.00045}\approx27777\)kg/\(m^3\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NA
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
PU
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết