Bài 1. Chuyển động cơ học

BD

đưa 1 vật co P = 500N lên cao 1m bằng mặt phẳng nghiêng dài 4m

a,Tính lực kéo vật khi Fms=0?

b,Nếu lực kéo là 150N .Tính Fms =?

H24
25 tháng 8 2017 lúc 8:35

a) Ta có Fms=O=>Ai=Atp

=>P.h=F.l=>500.1=F.4=>F=125N

a) Công có ích là

Ai=P.h=500.1=500J

Công để nâng vật lên theo mặt phẳng nghiêng là:

Atp=F.l=150.4=600N

Công thắng lực ma sát là ( Công hao phí )

Ams=Atp-Ai=600-500=100J

Mà Ams=Fms.l=100=>100=Fms.4=>Fms=25N

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
VL
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết