Bài 13: Phản ứng hóa học

HS

Đốt cháy 9g kẽm trong không khí thu được 15g kẽm oxit tính khối lượng oxi đã phản ứng. Giúp mình lần nữa nhé

NN
16 tháng 12 2018 lúc 20:49

nzn =9/65~1,38(mol)

nzno=15/81~0,18(mol)

pt:2Zn+O2--t-->2ZnO

1,38 0,18(mol)

0,18<-0,09<-0,18(mol)

1,2 0,18(mol)

mo2=0,09.32=2,88(g)

Bình luận (0)
HS
16 tháng 12 2018 lúc 20:27

Bạn nào làm được tui cho bạn là thông minh nhá

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AT
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LO
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
VQ
Xem chi tiết