Chương I- Điện học

TL

Đặt vào hai đầu điện trở R một hiệu điện thế 25V thì cường độ dòng điện qua điện trở là 0,5A. Giá trị điện trở R là: 

A R = 5Ω

B R = 12,5 Ω

C R = 18Ω

D R = 50 Ω

NT
24 tháng 12 2021 lúc 9:13

Chọn D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CN
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết