Chương 5. Nhóm Halogen

VV
Cho48,75g một kim loại M có hoá trị II phản ứng vừa đủ với V lit khí clo. Hoà tan lượng muối thu được vào nước được 250ml dd có nồng độ 3M.Xác định tên kim loại và thể tích clo phản ứng
BT
9 tháng 1 2020 lúc 19:26

PTHH:
M + Cl2→ MCl2
0,75______0,75

⇒ M= \(\frac{48,75}{0,75}\)=65
⇒ M là Zn
V Cl2= 0,75.22,4=16,8 l

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
VV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
CM
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
SB
Xem chi tiết