Bài 16. Ròng rọc

NQ

Cho vật nặng có khối lượng 20 kg treo vào hệ thống gồm 3 ròng rọc động. Tính lực kéo vật

Cần gấp ạ! Mơn trước nha!!!! ^_^

NT
9 tháng 7 2019 lúc 18:25

Trọng lượng vật:

P = 10m = 10.20 = 200 (N)

Do 1 ròng rọc động có lợi 2 lần về lực

Ta lợi số lần về lực:

3.2 = 9 (lần)

Lực kéo vật:

F = 200/9 \(\approx\) 22,2 (N)

Vậy ..

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
KJ
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
BS
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết