CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

H24
cho sơ đồ phản ứng : \(C+O_2\rightarrow CO_2\) nếu có 2 lít oxi tham gia phản ứng thì \(V_{KK}\)thu được là?
LD
6 tháng 4 2020 lúc 10:12

\(V_{kk}=5V_{O2}=2.5=10\left(l\right)\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
BT
6 tháng 4 2020 lúc 10:14

\(V_{O2}=\frac{1}{5}V_{kk}\)

\(2\left(l\right)=\frac{1}{5}V_{kk}\)

\(\Rightarrow V_k=2.5=10\left(l\right)\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
PN
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết