Bài 21. Sơ đồ mạch điện - Chiều dòng điện

H24

CHO SƠ ĐỒ

bật ampe kế chủ 0,75A

Vôn kế 1 chỉ 1,4V

Vôn kế 2 chỉ 1,6V

Tính I1=?; I2=?; U=?

TG
23 tháng 6 2020 lúc 11:44

Vì đèn Đ1 và Đ2 mắc nối tiếp nên

I = I1 = I2 = 0,75A

Vì đèn Đ1 và Đ2 mắc nối tiếp nên

U = U1 + U2 = 1,4V + 1,6V = 3V

P/s: Lần sau vẽ hình đẹp hơn nhé bạn!

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
WD
Xem chi tiết
XT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
7T
Xem chi tiết
TS
Xem chi tiết