Chương I- Điện học

TN

Cho mạch điện: (R1nt Ampe)nt [R2//(khóa K nt R3)]. R1= 20 Ω, R2= 30Ω, R3 = 8Ω. Hiệu điện thế giữa 2 đầu đoạn mạch không đổi. Điện trở của dây nối và ampe kế không dáng kể.

a. khi K ngắt, số chỉ của ampe kế là 0,5A. Tính:

a.1 Điện trở tương đương của đonạ mạch AB

a.2 Hiệu điện thế giauwx 2 điểm A,B

a.3 Nhiệt lượng tỏa ra trên đoạn mạch AB trong 30 phút ra đơn vị calo?

b. Khi đóng công tắc K, tính:

b.1 điện trở tương đương của đoạn mạch?

b.2 số chỉ của ampeke là bao nhiêu?

b.3 công suất tiêu thụ của điện trở R2?

BT
11 tháng 12 2019 lúc 19:44

Hỏi đáp Vật lý

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
KS
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
JV
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết