Chương 6. Oxi - Lưu huỳnh

MD

cho 5,6l khí so2 vào 200ml dd ba(oh)2 1M ,thu được bao nhiêu gam kết tủa

H24
20 tháng 5 2020 lúc 21:02

nSO2=5,6\22,4=0,25 mol

nBa(OH)2=0,2 mol

=>Ba(OH)2+SO2->BaSO3+H2O

=>mBaSO3=0,05.217=10,85g

Bình luận (0)
JB
20 tháng 5 2020 lúc 21:08

undefined

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
HE
Xem chi tiết
MK
Xem chi tiết
AK
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết