CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

TB

cho 4,05g Al vào h2so4->3,36l h2.Tính khối lượng muối Al tạo thành

NL
4 tháng 6 2019 lúc 9:30

Ta có PTHH: Al +H2SO4 ->Al2(SO4)3+ 3H2

nAl= mAl / M = 4,05 / 27 = 0,15 mol

Theo PTHH : nAl2(SO4)3 = nAl = 0,15 mol

-> mAl2(SO4)3 = n . M = 0,15 . 342 = 51,3

Bình luận (0)
MT
8 tháng 6 2019 lúc 21:10

CHƯƠNG III. MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TK
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết