Bài 4: Phản ứng trao đổi trong dung dịch các chất điện li

NA

Cho 100 ml dung dịch ZnSO4 1M tác dụng với 200 ml dung dịch NaOH thu được kết tủa cực đại. Nồng độ mol/lít của dung dịch NaOH là

MN
10 tháng 10 2021 lúc 11:27

\(n_{ZnSO_4}=0.1\cdot1=0.1\left(mol\right)\)

\(ZnSO_4+2NaOH\rightarrow Zn\left(OH\right)_2+Na_2SO_4\)

\(0.1..............0.2\)

\(C_{M_{NaOH}}=\dfrac{0.2}{0.2}=1\left(M\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NY
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
DG
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
JB
Xem chi tiết