Ôn tập học kỳ II

TM

cho 0,5 mol NAOH vào nước thu được 2l dung dịch A. Tính nồng độ mol dung dịch A

NK
7 tháng 5 2017 lúc 12:59

Cm=0.5/2=0.25M

Bình luận (0)
H24
7 tháng 5 2017 lúc 14:00

Bạn nên nhơ rằng : NaOH là bazơ của kim loại , nó sẽ tan trong nước

nên dung dịch A cũng là NaOH

=> \(C_{M_{NaOH}}=\dfrac{n}{V}=\dfrac{0,5}{2}=0,25\left(M\right)\)

---------------------GOOD LUCK----------------

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
VK
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TG
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết