Bài 9. Tổng hợp và phân tích lực. Điều kiện cân bằng của chất điểm

TP

Chỉ em với ạ em cần gấp lém a

TK
7 tháng 12 2021 lúc 13:41

Gia tốc của vật đó 

\(a=\dfrac{v-v_0}{t}=\dfrac{8-2}{3}=2\left(\dfrac{m}{s^2}\right)\)

Lực tác dụng vào vật đó là

\(F=m\cdot a=5\cdot2=10\left(N\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
YM
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết