Bài 27. Cơ năng

TH

Câu 7. Một hòn bi thép có khối lượng 400g rơi từ đỉnh tháp có độ cao 80m. Lấy g = 10 m/s2. Tính công của trọng lực tác dụng vào vật khi vật rơi từ đỉnh tháp xuống đất.

LM
26 tháng 1 2022 lúc 18:18

Tóm tắt:

\(m=400g=0,4kg\)

\(h=s=80m\)

\(A=?\)

__________________________

Giải :

Trọng lượng của vật là :

\(P=F=10.m=10.0,4=4(N)\)

Công của trọng lực là :

\(A=P.h=4.80=320(J)\)

Bình luận (4)

Các câu hỏi tương tự
TH
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
QL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết