Ô tô chuyển động với vận tốc 54km/h, gặp đoàn tàu đi ngược chiều. người lái xe thấy đoàn tàu lướt qua trước mặt mình trong thời gian 3s. Vận tốc tàu 36km/h.
a. Tính chiều dài đoàn tàu
b. Nếu ô tô chuyển động theo đoàn tàu thì thời gian để ô tô vượt hết chiều dài của đoàn tàu là bao nhiêu? Coi vận tốc tàu và ô tô không thay đổi
Trong một cuộc đua thuyền trên sông, mỗi thuyền phải đi từ một bến A xuôi xuống tới một cột mốc B, vòng quanh cột đó rồi về A. Vận tốc dòng nước là 2m/s. Một thuyền có vận tốc riêng là 18km/h đã về nhất với tổng thòi gian là 1h30 phút. tính khoảng cách AB
help me!!!!! cứu em với
Một đoàn tàu thứ nhất dài 900m chuyển động thẳng đều với vận tốc 36km/h.Đoàn tàu thứ hai dài 600m,có vận tốc 20m/s chạy ngược chiều và song song với đoàn tàu thứ nhất.Hành khác trên tàu thứ nhất thấy tàu thứ hai qua trước mặt mình trong bao lâu?
một thuyền mái và một thuyền chèo cùng xuất phát xuôi dòng từ bến A đến B dọc theo chiều dài của 1 dòng sông khoảng cách giữ hai bến AB là 14km, thuyền mái chuyển động với vận tốc 24km/h so với nước, nước chảy với vận tốc 4km/h so với bờ. Khi thuyền mái tới B lập tức quay trở về A và đến B cùng lúc với thuyền chèo
a) Tính vận tốc thuyền chèo so với nước
b) Trên đường A đến B, chèo gặp nước ở vị trí cách A bao nhiêu Km ?
Một đoàn học sinh xếp hàng dọc và đi đều với vận tốc v1,chiều dài đoàn học sinh dài L=100m . Một ***** chạy với vận tốc không đổi từ đâu hàng đến cuối hàng học sinh trong thời gian t1=25s rồi lại chạy từ cuối đến đầu hàng trong t2=100s . Tìm vận tốc v1,v2
Cùng một lúc với thuyền máy xuôi dòng từ A đến B có một đám bèo trôi với vận tốc 3km/h. Sau khi đến B thuyền máy trở về A ngay và gặp đám bèo trôi được 8km. Tính vận tốc của thuyền máy biết quãng đường AB dài 40km
Trong một cuộc đua thuyền trên sông , mỗi thuyền phải đi từ A xuôi xuống tới một cột mốc B, vòng quanh cột ddoss rồi về A. Vận tốc dòng nước là 2m/s.Một thuyền có vận tốc riêng là 18km/h đã về nhất với tổng thời gian la 1h30ph . Tính k/c AB.
Trong một cuộc đua thuyền trên sông mỗi thuyền đi được từ một bến A xuôi xuống tới một cột móc B, vòng quanh cột đó rồi vòng tới A . Vận tốc dòng nước là 2m/s. Một thuyền có vận tốc riêng 18 km/h đã về nhất với tổng thời gian là 1 giờ 30 phút. Tính khoảng cách AB.
Một chiếc thuyền đi từ A đến B cách nhau 6 km mất 1 giờ rồi đi từ B về A mất 1 giờ 30 phút a) nước chạy theo chiều nào? b)Tính vận tốc của thuyền khi nước lặng và vận tốc dòng nước . c)muốn thời gian đi từ B về A cũng là một giờ thì vận tốc của thuyền khi yên lặng là bao nhiêu?