Chương 3. Liên kết hóa học

PV

Cần thêm bao nhiêu gam nước vào 100 ml dung dịch chứa 25 g muối để có được dung dịch mới có nồng độ 20%?

BT
8 tháng 3 2020 lúc 10:16

Sửa 100ml thành 100g

\(\Rightarrow\) m muối trong 2 dung dịch bằng nhau =25 gam

\(\Rightarrow m_{dd_{moi}}=\frac{25}{20\%}=125\left(g\right)\)

\(\Rightarrow m_{H2O_{can.thiet}}=125-100=25\left(g\right)\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
TB
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
GH
Xem chi tiết