Chương I- Cơ học

DU

Các bạn giải giúp mik với!!!

Bài tập Tất cả

NA
14 tháng 2 2017 lúc 19:44

20cm=0,2m

d=10D=10.800=8000N/m3

Chiều cao từ điểm M lên mặt thoáng là:

hM=1,8-0,2=1,6(m)

Áp suất của nước lên điểm M là

p=d.h=8000.1,6=12800(N/m2)

Bình luận (0)
LT
14 tháng 2 2017 lúc 16:50

đề thi violympic vật lí 8 huyện hay gì vậy???

Bình luận (0)
DU
14 tháng 2 2017 lúc 16:51

vòng 6 ấy, mik luyện lại

Bình luận (5)
TM
14 tháng 2 2017 lúc 17:04

vong may day bn

Bình luận (1)
SS
14 tháng 2 2017 lúc 18:27

12800

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
LV
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
LJ
Xem chi tiết
DU
Xem chi tiết