Bài 2. Vận tốc

TH

bạn an đi từ nhà đến trường vs vạn tốc 12 km /h trong thời gian 15 phút . hỏi nhà bạn an cách trường bn km

NH
25 tháng 12 2022 lúc 8:00

Đổi : 15 phút = 0,25 (giờ)

Nhà bạn An cách trường : 12 x 0,25 = 3 (km)

Kết luận : Nhà bạn an cách trường 3km

Bình luận (0)
LN
25 tháng 12 2022 lúc 8:03

3km nha bn

Bình luận (0)
H24
25 tháng 12 2022 lúc 8:21

Tóm tắt:

V=12km/h

t=15p=1/4h

S=?km

Khoảng cách từ nhà bạn An đến trường là:

S=t.V=12x1/4=3(km)

Vậy khoảng cách từ nhà bạn An đến trường là 3km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MN
Xem chi tiết
TG
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết