Bài 16. Cơ năng

H24

1 xe máy chuyển động đều,lực kéo của động cơ bằng 2000N,xe máy đi 1 đoạn đường 250m.

a/tính công thực hiện của động cơ xe máy.

b/tính thời gian đi hết quãng đường trên.Biết động cơ xe máy là 10kW

H24
26 tháng 4 2022 lúc 20:46

Công thực hiện

\(A=F.s=2000.250=500000J=500kJ\) 

Tgian đi kết qđ 

\(t=\dfrac{A}{P}=\dfrac{500000}{10000}=50s\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DR
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết