Bài 2. Vận tốc

NH

1 ô tô đi với vận tốc 24k/h , 1 xe máy đi với vận tốc 12m/s hỏi xe nào đi nhanh hơn vì sao

LL
1 tháng 11 2021 lúc 21:27

Vận tốc ô tô, xe máy lần lượt là:

\(24km/h,12m/s=43,2km/h\)

Do \(24< 43,2\)

nên xe máy đi nhanh hơn

Bình luận (3)
NG
1 tháng 11 2021 lúc 21:27

Ta có: \(v_1=24\)km/h=6,67m/s

          \(v_2=12\)m/s

Oto đi nhanh hơn.

Bình luận (1)
NH
1 tháng 11 2021 lúc 21:46

biểu diễn các lực sau 

+ 1 vật có khối lương m= 300 kg nằm trên mặt đất 

+ lực kéo nằm ngang F = 500N ( 1cm =100N )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
SG
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
QH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết