Bài 10. Lực đẩy Ác-si-mét

NT

1 khối gỗ hình lập phương có cạnh A=10cm được thả vào trong 1 chậu nước 

a,tính chiều cao của phần gỗ chìm trong nước biết trọng lượng riêng của gỗ d1=6000N/m3,nước d2=10000N/m3

b,Hãy xác định khối lượng của khối gỗ đó 

BT
1 tháng 8 2021 lúc 21:39

a, đkcb:     \(P_V=F_A\)

 \(\Leftrightarrow0,1^3.6000=0,1^2.h_c.10000\Rightarrow h_c=0,06m\)

b, \(P_V=0,1^3.6000=6N\)\(\Rightarrow m_v=0,6kg\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
WR
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
PY
Xem chi tiết
LV
Xem chi tiết