Bài 7. Sự phụ thuộc của điện trở vào chiều dài của dây dẫn

TM

1) a) Có 2 đoạn dây làm từ 1 chất . Dây 1 dài l1= 60m , tiết diện S1=0,45 mm2 có điện trở R1= 80Ω . Hỏi nếu dây 2 có tiết diện S2=0,9 mm2 và có điện trở R2= 32Ω thì có chiều dài l2 là bao nhiêu

b) 1 dây hộp kim dài l1= 125m ,tiết diện S1=0,15 mm2, điện trở R1=60Ω . Hỏi 1 dây khác cũng làm bằng hộp kim trên dài l2 =25m có điện trở R2 = 30Ω thì có tiết diện S2 là bao nhiêu


Các câu hỏi tương tự
3Q
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
4T
Xem chi tiết
ED
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết