Đề cương ôn tập cuối HKI

MN
18 tháng 1 2021 lúc 19:38

\(m_{Fe_2O_3\left(quặng\right)}=70\%\cdot1=0.7\left(tấn\right)\)

\(m_{Fe}=\dfrac{0.7}{160}\cdot2\cdot56=0.49\left(tấn\right)\)

 

Bình luận (0)
H24
18 tháng 1 2021 lúc 19:59

Ta có :

\(m_{Fe_2O_3} = 1000.70\% = 700(kg)\\ \Rightarrow n_{Fe_2O_3} = \dfrac{700}{160} = 4,375(kmol)\\ \)

Bảo toàn nguyên tố với Fe : \(n_{Fe} = 2n_{Fe_2O_3} = 8,75(kmol)\\ \Rightarrow m_{Fe} = 8,75.56 = 490(kg)\)

Bình luận (0)
TN
18 tháng 1 2021 lúc 19:44

Khối lượng của sắt trong 1 tấn fe2o3 là :70/100×1=0.7 tấn

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
BL
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
BG
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết