Bài 16. Thực hành: Xác định hệ số ma sát

NG
10 tháng 11 2021 lúc 17:59

Tóm tắt\(v_0=72\)km/h=20m/s\(;t=10s;v=20\%v_0\)

              \(a=?\)

Bài giải:

Vận tốc sau khi vật chuyển động đc 10s:

 \(v=20\%v_0=20\%\cdot20=4m\)/s

Gia tốc xe:

 \(v=v_0+at\Rightarrow a=\dfrac{v-v_0}{t}=\dfrac{4-20}{10}=-1,6\)m/s2

Chọn B.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
VT
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
K3
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết