Câu trả lời:
nCH3COOH = 0,2 mol
nHCOOH= 0,1 mol
nC2H5OH = 0,4 mol
CH3COOH + C2H5OH
0,2
-> CH3COOC2H5 + H2O
0,2
HCOOH + C2H5OH ->
0,1
HCOOC2H5 + H2O
0,1
H(ch3cooc2h5)= 8,8:(0,2x88) x100= 50%
H(hcooc2h5)= 5,55:(0,1x74)
x100=75%
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học