Chương I- Động học chất điểm

TK

vận tốc của một chất điểm chuyển động dọc theo trục ox cho bởi hệ thức v=15-8t(m/s) . gia tốc và vận tốc của chất điểm lúc t=2s là

HA
10 tháng 12 2018 lúc 21:52

Ta có v=15-8t (m/s) hay v0 = 15 m/s và a= -8 m/s2

vận tốc chất điểm lúc t=2s là v=15-8*2= -1 m/s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
01
Xem chi tiết