Bài 1. Sự phụ thuộc của cường độ dòng diện vào hiệu điện thế giữa hai đầu vật dẫn

My

U1=U2=6V khi đèn sáng bình thường có điện trở tương ứng là R1=24 ôm, R2=6 ôm. Cần mắc 2 bóng đèn với biến trở vào nguồn có hiệu điện thế 12V ,để 2 đèn sáng bình thường
a) khi 2 đèn sáng bình thường hì Rbt có giá trị bao nhiêu?
b) biết rôbt=0,4.10^-6 ,tiết diện tròn chiều dài 5m ,Umaxbt=24V ,I=2A .Tính đường kính tiết diện của dây hợp kim này

My
6 tháng 10 2018 lúc 16:33

Bình luận (0)
My
6 tháng 10 2018 lúc 16:33

sơ đồ mạch điện

hơi xấu một tí =)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HB
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
OK
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết