Chương II. Kim loại

NL

Từ 1 tấn quặng Fe3O4 chứa 53% là Fe có thể sản xuất ra lượng gang là bao nhiêu.Biết trong gang chứa 92% là Fe.

H24
1 tháng 8 2019 lúc 8:46

Đổi 1 tấn =1000kg.

K/l Fe3O4:

............\(m=530\left(kg\right)\)

PTHH: \(Fe_3O_4\rightarrow3Fe\)

...............530...........383,79.........(kg)

Số kg gang:

...........................\(m=383,79.\frac{100}{92}\approx417,16\left(kg\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KM
Xem chi tiết
CM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết