CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

LD

trong 200 ml dung dịch có hòa tan 16gam cuso4.nồng độ mol của dung dịch là:

a,0.05m   b,0.02m   c,0.2m    d, 0.5m

help ngày mai thi hóa

 

NL
8 tháng 5 2021 lúc 17:03

Ta có : \(C_M=\dfrac{n}{V}=\dfrac{0,1}{0,2}=0,5M\) ( Đáp án D )

Bình luận (1)
H24
8 tháng 5 2021 lúc 17:04

\(n_{CuSO_4} = \dfrac{16}{160} = 0,1(mol)\\ C_{M_{CuSO_4}} = \dfrac{0,1}{0,2} = 0,5M\)

Đáp án D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LB
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
AT
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
QA
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
XH
Xem chi tiết
BU
Xem chi tiết